ஜனாதிபதி ரணில் விக்கிரமசிங்கவுக்கு எதிராக ஜனாதிபதி தேர்தலில் போட்டியிட தயார்

 நாடாளுமன்றத்தில் சுயாதீனமாக செயற்பட்டு வந்த ஸ்ரீலங்கா பொதுஜன பெரமுனவை (SLPP) பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் பல சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் தற்போது உத்தியோகபூர்வமாக எதிர்க்கட்சிக்கு சென்றுள்ளனர்.
முன்னாள் வெளிவிவகார அமைச்சரும் ஸ்ரீலங்கா பொதுஜன பெரமுனவின் தலைவருமான ஜி.எல்.பீரிஸ், தற்போதைய ஜனாதிபதி ரணில் விக்கிரமசிங்கவுக்கு எதிராக ஜனாதிபதி தேர்தலில் போட்டியிட முனைந்துள்ளார்.

மாத்தறை மாவட்ட நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டலஸ் அழகப்பெரும, பொது நிறுவனங்கள் தொடர்பான குழுவின் முன்னாள் தலைவர் சரித ஹேரத், முன்னாள் இராஜாங்க அமைச்சர் சன்ன ஜயசுமன, முன்னாள் அமைச்சர் நாலக ஆகியோர் எம்.பி. கொடஹேவா, மற்றும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களான குணபால ரத்னசேகர, உபுல் கலப்பத்தி, திலக் ராஜபக்ஷ, டிலான் பெரேரா, உதயன கிரிந்திகொட, வசந்த யாப்பா பண்டார மற்றும் கே.பி.எஸ் குமாரசிறி ஆகியோர் இதில் கலந்துகொண்டுள்ளனர்.
பீரிஸ் கூறிய கருத்து

அத்தோடு முடிவை அறிவித்த நாடாமன்ற உறுப்பினர் பீரிஸ் ஆகஸ்ட் 31 புதன்கிழமை நாடாளுமன்றத்தில் 2020 இல் நாடாளுமன்றத்தில் மூன்றில் இரண்டு பங்கைப் பெற்ற SLPP இன் கொள்கைகள் இன்னும் செயல்படுத்தப்படவில்லை என்று தெரிவித்துள்ளார்.
பீரிஸ் இடைக்கால நிர்வாகத்தின் முடிவில் பாராளுமன்றத் தேர்தலுக்கு அழைப்பு விடுத்தார், தேர்தல்கள் இல்லாதது ஜனநாயக விரோதமானது என்றும் கூறியுள்ளார்.

இறையாண்மை நாட்டு மக்களிடம் உள்ளது என்றதோடு “உலகளாவிய உரிமை என்பது நடைமுறையில் மக்களின் இறையாண்மையைப் பயன்படுத்துவதற்கான வழிமுறையாகும். இதை மக்களிடம் இருந்து யாரும் பறிக்க முடியாது. ஒரு இடைக்கால வேலைத்திட்டத்தின் பின்னர், புதிய நாடாளுமன்றத்தை மக்கள் தெரிவு செய்வதற்கு நாம் அனுமதிக்க வேண்டும்” என்று பீரிஸ் தெரிவித்துள்ளார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *